เนื่องในวันครบรอบวันก่อตั้งบริษัท ปีที่ 22 บมจ.บูรพา เทคนิคอล เอ็นจิเนียริ่ง ได้จัดกิจกรรมทำบุญเลี้ยงพระ ขึ้นที่สำนักงานกรุงเทพ โดยมีผู้บริหารและพนักงานร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระสงฆ์จำนวน 9 รูป และในโอกาสวันพิเศษดังกล่าวนอกจากพิธีทำบุญ และจัดเลี้ยงอาหารพนักงานภายในบริษัทแล้ว ยังมีอีกกิจกรรมในโอกาสพิเศษของบริษัทฯ คือการได้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือเด็กกำพร้าที่สถานสงเคราะห์เด็กกำพร้าบ้านพระพร โดยได้มอบสิ่งของเครื่องใช้ที่จำเป็นในชีวิตประจำวัน รวมถึงร่วมกิจกรรมสังสรรค์บันเทิงสร้างเสียงหัวเราะร่วมกัน ก่อนจะปิดท้ายวันพิเศษด้วยการเลี้ยงอาหารแก่น้องๆ ได้อิ่มท้อง และพี่ๆได้อิ่มใจไปด้วยกัน
![](https://static.wixstatic.com/media/a573a5_d4c7facb67ac4715a47dcc9968b34cd5~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_83,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/a573a5_d4c7facb67ac4715a47dcc9968b34cd5~mv2.jpg)